
 

  

TAASISI YA UTAFITI WA TUMBAKU 

TANZANIA  

(TORITA) 

 

 

                K ITALU CHA TUMBAKU 

 

 

 

Kwa maelezo zaidi wasiliana na 

TORITA: 

S.L.P. 431,    Tabora ,   Simu/Fax 

+255 732 988 245         

 Barua pepe: info@torita.or.tz 

Tovuti: www.torita.or.tz 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 
 
 
 

 
 
 

WIZARA YA KILIMO  

CHAKULA NA USHIRIKA 

CONFIDOR 70WP 



 

  

CONFIDOR 70WP 

 

1.0 Utangulizi  

Tumbaku nizao ambalo huathiriwa na wadudu 

waaribifu. Wadudu ambao hupatikana katika 

udongo,mbegu ya tumbaku,shina, majani na 

maua . Mkulima hupata hasara kubwa kwani 

kilo nyingi za tumbaku hupotea kutokana na 

uharibifu huo wa wadudu. 

Kwakuwa  ubora wa tumbaku huanzia katika 

kitalu cha tumbaku hivo ni muhimu sana 

kuzingatia kanuni za utunzaji wa kitalu iliku-

pata tumbaku nyingi na yenye ubora 

 

CONFIDOR (30GM PACKET) ni 

kiuadudu cha kudhibiti wadudu 

mbalimbali waharibifu wa tumbaku 

hususani chawa na mchwa wa 

haribifu wa tumbaku. 

 

2.0 Viwango vya viuatilifu:  

Imidachloprid 70 WP 

 

3.0 Wadudu wanaodhibitiwa:  

Hasa dawa hii huthibiti chawa na 

mchwa wa tumbaku katika kitalu 

cha tumbaku 

 

 

4.0 Jinsi ya kutumia 

  i.  Pima kiasi cha lita 20 za 

maji katika chombo safi  mfano 

wa chombo kizuri cha kutumia ni 

watering can  kisha weka 10gm za 

confidor katika maji na changan-

ya vizuri kabla ya kutumia 

ii.Tumia mchanganyiko huu siku 

ya kusia tumbaku kitaluni 

iii. Mchanganyiko wa dawa hii na 

maji tajwa hapo juu utumike kati-

ka bedi la tumbaku lenye urefu 

wa mita 20M na upana wa mita 

1.5M  

 

5.0. Muda wa kuweka:  

Wakati wa jioni au asubuhi mara 

tu baada ya kusia tumbaku. 

 

 

 

 

Angalizo: 

1. Tumia maji safi. 

2. Tumia vifaa vya kukinga 

mwili wakati wa ku-

tumia.Mfano gloves, 

mask,ovaloli, na rain boot 

3. Dawa itunzwe stoo 

kwenye hali ya ubaridi na 

ukavu pia weka mbali na 

watoto 

4. Dawa itumike wakati wa 

asubuhi au jioni ili kuepu-

ka athari zinazoweza 

kusababishwa na jua kama 

vile kupotea kwa dawa 

kwa njia ya mvuke 

(Evaporation) 

 

 


